ประกาศผล “นาฏราช ครั้งที่ 13” สุดเข้มข้น ใน ธีม “ก้าวไปข้างหน้า อย่างท้าทาย” - สมาคมนักข่าวบันเทิง official

Sidebar Ads

Post Top Ad

Responsive Ads Here

วันอังคารที่ 2 สิงหาคม พ.ศ. 2565

ประกาศผล “นาฏราช ครั้งที่ 13” สุดเข้มข้น ใน ธีม “ก้าวไปข้างหน้า อย่างท้าทาย”

 


ประกาศผล “นาฏราช ครั้งที่ 13

สุดเข้มข้น  ใน ธีม “ก้าวไปข้างหน้า อย่างท้าทาย”

สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์   ได้จัดการประกาศรางวัล “นาฏราช” ขึ้น  เพื่อคัดเลือกผลงานทั้งด้านวิทยุและโทรทัศน์ที่โดดเด่น  โดยการโหวตของผู้ประกอบวิชาชีพวิทยุ และ โทรทัศน์ซึ่งเป็นสมาชิกของสมาพันธ์ฯ    มอบให้คนในแวดวงอุตสาหกรรมบันเทิง  ต่อเนื่องมาทุกปีจนถึงใน           ปี 2565 นี้  จะมีการประกาศผลรางวัล “นาฏราช ครั้งที่ 13  ประจำปี 2564 ในวันที่ 4 กันยายน นี้ 

สำหรับรางวัล “นาฏราช ครั้งที่ 13  ปีนี้เข้มข้นด้วยธีม “ก้าวไปข้างหน้า อย่างท้าทาย   ซึ่งหมายถึงทั้งภาพใหญ่คือ ประเทศ และคนไทย จนมาถึงอุตสาหกรรมบันเทิง ที่ต้องก้าวไปข้างหน้า             แม้จะต้องต่อสู้กับอุปสรรคต่างๆ ทั้งจากโควิด-19  หรือจากปัญหาเศรษฐกิจ  และจากผลกระทบของสงครามรัสเซียและยูเครน  รวมทั้งภัยพิบัติทางธรรมชาติต่างๆ   และเป็นการก้าวอย่างท้าทายของทุกคน   ที่จะต้องเอาตัวให้รอดอย่างดีที่สุด 

              สำหรับการประกาศ รางวัล “นาฏราช ครั้งที่ 13นี้จะมีการถ่ายทอดสดในวันอาทิตย์ที่ 4 กันยายน 2565  ทางช่องเวิร์คพอยท์  หมายเลข 23 เวลา 14.00-16.00 น.   โดยจะทำการถ่ายทอดจาก Search Studio รามคำแหง 81  ซึ่งรูปแบบของงานจะยังคงประกาศในรูปแบบเดียวกับปีที่แล้ว คือ จะมีเฉพาะพิธีกรคู่ต่างๆ มาเป็นผู้ประกาศผลรางวัล  พร้อมการแสดงโชว์จากศิลปินนักแสดง นักร้อง  เท่านั้น  ทั้งนี้เพื่อความกระชับในการดำเนินรายการที่มีอยู่ถึง  36 รางวัลด้วยกัน    และเพื่อความปลอดภัยจากการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด-19 ด้วย  แต่ยังคงความเข้มข้นจากผลงานคุณภาพที่เข้าชิง และสีสันต่างๆ ของรายการที่ทีมงานได้สร้างสรรค์มานำเสนอ  และเช่นเดียวกับปีที่แล้ว งานนาฏราชยังได้เปิดโอกาสให้ผู้ชมได้มีส่วนร่วมโหวตรางวัล Popular Vote ด้วย โดยโหวตให้กับผลงานซีรีส์ทางแพลตฟอร์มออนไลน์ คือรางวัล  Drama Series of The Year โดยผู้สนใจสามารถโหวตได้ 2 ช่องทางคือ ทางเว็บไซต์ https://natarajaawards2022.com และทาง SMS  หมายเลข 4194303            ได้ทั้ง 3 เครือข่าย  โดยใส่ N1  N2  N3 หรือ N4 ตามซีรีส์ที่คุณชื่นชอบ โหวตได้ในระหว่างวันที่               14 สิงหาคม ถึง  3 กันยายน 2565

โปรดติดตามชมการถ่ายทอดสดรางวัล “นาฏราช ครั้งที่ 13”  ประจำปี 2564  และ ร่วมยินดีกับผลงานที่ได้รับรางวัลอันทรงเกียรตินี้ด้วยกัน ในวันอาทิตย์ที่  4  กันยายน  2565 ทางช่องเวิร์คพอยท์  หมายเลข 23 เวลา 14.00-16.00 น.  สามารถติดตามความเคลื่อนไหวได้ทางเพจ  FB ของสมาพันธ์ฯ      


 

ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน รางวัล นาฏราช ครั้งที่ ๑๓ ประจำปี ๒๕๖๔

 

เนื่องด้วย สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้จัดงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ ๑๓ ประจำปี ๒๕๖๔ ขึ้น เพื่อเป็นการสร้างมาตรฐานและยกระดับการตัดสินรางวัลด้านวิทยุโทรทัศน์ ส่งเสริมการให้สาระความรู้ควบคู่ความบันเทิง ตลอดจนสร้างกำลังใจให้กับคนทำงานในวิชาชีพนี้ต่อไป โดยการตัดสินผลรางวัลจะมาจากการร่วมลงคะแนนเสียงของคนในวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์ให้กับผลงานดีเด่นในด้านต่างๆ ซึ่งถือเป็นความภาคภูมิใจสูงสุดกับผู้ได้รับรางวัล

 

ตลอดขั้นตอนการดำเนินการเก็บรวบรวมคะแนนจากผู้มีสิทธิลงคะแนนดำเนินการโดย บริษัท จีเอฟเค (ประเทศไทย) ซึ่งเป็นบริษัทวิจัยการตลาดชั้นนำ และได้รับการตรวจสอบจาก PwC ประเทศไทย ซึ่งเป็นบริษัทที่มีประสบการณ์ในงานประกาศผลรางวัลในระดับนานาชาติ อาทิ รางวัล Academy Awards โดยผลการลงคะแนนจะถูกเก็บรักษาเป็นความลับสูงสุด และรายชื่อผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน รางวัล นาฎราช ครั้งที่ ๑๓ ประจำปี ๒๕๖๔ นี้ มาจากการร่วมลงคะแนนของผู้มีสิทธิลงคะแนนในรอบคัดเลือก ซึ่งดำเนินการเก็บรวบรวมคะแนนระหว่างวันที่ 1 - 29 กรกฎาคม 2565 ที่ผ่านมา

 

ทั้งนี้ สำหรับขั้นตอนต่อไปซึ่งเป็นการลงคะแนนในรอบตัดสิน ผู้มิสิทธิลงคะแนนจะดำเนินการลงคะแนนระหว่างวันที่   5 – 31 สิงหาคม 2565 โดยทาง  PwC ประเทศไทย จะเป็นผู้เปิดบัตรลงคะแนนรอบตัดสินเพื่อสรุปผลงานที่ได้รับรางวัลทั้งหมด

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

รายชื่อผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสินรางวัล นาฏราช ครั้งที่ ๑๓ ประจำปี ๒๕๖๔

ประกาศโดยไม่เรียงตามลำดับคะแนน

 

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 5 รางวัล

 

1)      รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

ê สถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก

จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz

ê สถานีวิทยุลูกทุ่งรักไทย ๙๐

จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ 90 ลูกทุ่งรักไทย FM 90.0 MHz

ê สถานีวิทยุกรีนเวฟ 106.5 เอฟเอ็ม

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง คลื่นกรีนเวฟ 106.5 เอฟเอ็ม

ê สถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ อสมท FM 95 MHz

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

2)      รางวัลรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

ê รายการ ทันข่าว ทันกฎหมาย

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ  MCOT News  FM 100.5

ê รายการ กรีนมอร์นิ่งโชว์

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง คลื่นกรีนเวฟ 106.5 เอฟเอ็ม

ê รายการ 106 อาสากับทีมทนายความ

จาก บริษัท เซิร์ช (ไลฟ์) จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุครอบครัวข่าว สทร. FM106.0 MHz

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

3)      รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

ê รายการ มิวสิคกูรู (Music Guru)

จาก บริษัท ชาเนส มิวสิค โปรดักชั่น จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุครอบครัวข่าว สทร. FM106.0 MHz

ê รายการ แชทชาร์ทโชว์

จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ 90 ลูกทุ่งรักไทย FM 90.0 MHz

ê รายการ เสาร์-อาทิตย์ ฮิตเป็นพิเศษ

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ อสมท FM 95 MHz

ê รายการ พุธทอล์ค พุธโทร

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ EFM 94

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

4)  รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

ê คุณสายชล  เกียรติกังวาฬไกล

รายการ ชัยชนะแห่งการพัฒนา

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ  MCOT News  FM 100.5   

ê คุณนงวดี   ถนิมมาลย์

รายการ เจาะลึกเศรษฐกิจ

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ  MCOT News  FM 100.5 

ê คุณภูวนาท  คุนผลิน

รายการ กรีนมอร์นิ่งโชว์

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง คลื่นกรีนเวฟ 106.5 เอฟเอ็ม

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

5)  รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

ê คุณผุสชา  โทณะวณิก

รายการ มิวสิคกูรู ( Music Guru )

จาก บริษัท ชาเนส มิวสิค โปรดักชั่น จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุครอบครัวข่าว สทร. FM106.0 MHz

ê คุณธเนศ  สุขวัฒน์

รายการ มิวสิคกูรู ( Music Guru )

จาก บริษัท ชาเนส มิวสิค โปรดักชั่น จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุครอบครัวข่าว สทร. FM106.0 MHz

ê คุณวุฒิเมศร์  ธีระศุภวาณิชย์ (DJ หน่อง)

รายการ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก

จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz

ê คุณวรินดา  คุปติธรรมกุล (DJ นางฟ้า)

รายการ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก

จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz

ê คุณพัชร์วรัชญ์  เพ่งรุ่งเรืองวงษ์ (DJ ออย) 

รายการ ลูกทุ่งรักไทย ๙๐

จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ 90 ลูกทุ่งรักไทย FM 90.0 MHz

ê คุณนันทชัย  เตชะศรีวิเชียร (DJ ปอ)

รายการ กรีนเวฟ 106.5 FM

จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง คลื่นกรีนเวฟ 106.5 เอฟเอ็ม

ê คุณศกุนตลา  เทียนไพโรจน์ (DJ ต้นหอม)

รายการ พุธทอล์ค พุธโทร

จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ EFM 94

ê คุณพงศธร  จงวิลาส (DJ เผือก)

รายการ พุธทอล์ค พุธโทร

จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ EFM 94

ê คุณคณัชชัย สุนทรเสรีกุล (DJ หมี)

รายการ ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

 

 

 

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 13 รางวัล

 

1)            รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม

ê รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

ê รายการ เอาให้ชัด

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê รายการ เข้มข่าวค่ำ

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

ê รายการ ข่าวค่ำ

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê รายการ สนามข่าว 7 สี

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

2)            รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม

ê รายการ ข่าวใส่ใข่

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

ê รายการ คุยโขมงบ่าย 3 โมง

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê รายการ ฟังหูไว้หู

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê รายการ  ติ่งข่าว

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

ê รายการ แฉ

จาก บริษัท เอไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทางช่อง GMM25

 

 

 

 

3)            รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม

ê รายการ  คุยทะลุข่าว

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

ê รายการ  คุยให้คิด

จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê รายการ ถกไม่เถียง

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

4)            รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม

ê คุณเขมสรณ์   หนูขาว  :  รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

ê คุณกรุณา   บัวคำศรี  :  รายการ รอบโลกเดลี่

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

ê คุณกาลเวลา   เสาเรือน : รายการ  ตลาดข่าว workpoint

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

ê คุณวันวิสาข์  ทินวัฒน์ :  รายการ ข่าวค่ำมิติใหม่

จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê คุณศรีสุภางค์  ธรรมาวุธ  :  รายการ เจาะประเด็นข่าว 7 HD

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

5)            รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม

ê คุณภาคภูมิ  พันธุ์สถิตย์  :  รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์

จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

ê คุณเอกรัฐ  ตะเคียนนุช  :  รายการ เอาให้ชัด

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณสุภาพชาย  บุตรจันทร์ : รายการ  ตลาดข่าว workpoint

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

ê คุณเจษฎา  จี้สละ :  รายการ ข่าวค่ำมิติใหม่

จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê คุณสวิตต์  ลีละพงศ์วัฒนา  :  รายการ เจาะประเด็นข่าว 7 HD

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

6)            รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม

ê สกู๊ป กะเหรี่ยงบางกลอย

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê สกู๊ป "แผลในใจเหยื่อผกก.โจ้ กว่า 4 เดือน ไม่จางหาย"

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด  

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

ê สกู๊ป "เสาไฟกินรี"

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê สกู๊ป  "บ้านเอื้ออาทรร้างกลางเมือง"

จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê สกู๊ป  "กยศ.ยื่นโอกาสการศึกษา หรือต้นเหตุสร้างหนี้ก้อนโต?"

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

 

 

 

 

 

7)            รางวัลสารคดียอดเยี่ยม

ê รายการ สารตั้งต้น  :  ตอน ทรงเจ้า เข้าผี

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

ê รายการ คนค้นฅน  :  ตอน รังสิยา สามีสตรีเหล็ก

จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê รายการ ย้อนรำลึก 105 ปี ตำนานหัวลำโพง

จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê A day in the Wild  :  ตอน ธรรมชาติเชื่อมโยงทุกสรรพสิ่ง

จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê สารคดี คนจนเมือง  :  ตอน ซอกหลืบเยาวราช

จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

 

 

8)            รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม

ê คุณวีรศักดิ์  นิลกลัด

รายการ แข่งขันฟุตบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี  (PPTV HD36)

ê คุณวีระพล  เต็มโชติโกศล

รายการ แข่งขันฟุตบอลพรีเมียร์ลีกอังกฤษ (Premier League)

จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี  (PPTV HD36)

ê คุณอดิสรณ์  พึ่งยา

รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล AFF Suzuki Cup 2020

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

ê คุณวาทิต  ตรีครุธพันธุ์

รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล AFF Suzuki Cup 2020

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

 

 

9)            รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม

ê รายการ  MasterChef Thailand Season 4 (มาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย ซีซั่น 4)

จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

ê รายการ MasterChef Celebrity Thailand Season 2 (มาสเตอร์เชฟ เซเลบริตี้ ประเทศไทย ซีซั่น 2)

จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

ê รายการ GUESS MY AGE รู้หน้า ไม่รู้วัย

จาก บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

ê รายการ The Golden Song ซีซั่น 3

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê รายการ หัวท้ายตายก่อน

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

 

 

10)     รางวัลเทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม

ê รายการ เปอร์สเปกทิฟ (Perspective)

จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และ บริษัท แบล็คดอท จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê รายการ เจาะใจ

จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê รายการ Club Friday Show

จาก บริษัท เช้นจ์2561 จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

ê รายการ ตัวต่อตัว

จาก บริษัท เช้นจ์2561 จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

ê รายการ คุยแซ่บ Show

จาก บริษัท ออเร้นจ์มาม่า จำกัด

ê ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

 

 

 

 

 

 

11)     รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม

 

ê รายการ รู้ไหม ใครโสด

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê รายการ SUPER 100 อัจฉริยะเกินร้อย

จาก บริษัท ซูเปอร์จิ๋ว จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

ê รายการ The Wall Song ร้องข้ามกำแพง

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

ê รายการ The Job

จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê รายการ คชาภาพาไปดู

จาก บริษัท เอไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

 

 

12)     รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม

ê รายการ SUPER10 อัจฉริยะพันธุ์จิ๋ว  :  ตอน น้องเมย์ วิทย์ 

จาก บริษัท ซูเปอร์จิ๋ว จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

ê รายการ  ท้าให้อ่าน The Reading Hero  :  ตอน วัดแจ้งและวัดโพธิ์

จาก บริษัท ซูเปอร์จิ๋ว จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê รายการ  หม้อข้าวหม้อแกง :  ตอน ผักปลังผัดไข่

จาก จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê รายการ เกมท้าภาษาไทย   :  ตอน ครอบครัวพรมทัศน์

จาก บริษัท ซูเปอร์จิ๋ว จำกัด

ออกอากาศทางช่อง ALTV

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

 

 

 

 

 

 

13)     รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม

ê คุณสุวิกรม  อัมระนันทน์  :  รายการ เปอร์สเปกทิฟ (Perspective)

จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และบริษัท แบล็คดอท จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê คุณสัญญา  คุณากร  :  รายการ เจาะใจ

จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

ê คุณกิตติ  เชี่ยววงศ์กุล  :  รายการ รู้ไหม ใครโสด

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê ปัญญา นิรันดร์กุล  :  รายการ ปัญญาปันสุข 

จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

ê คุณชาคริต  แย้มนาม  :  รสชาติไทย

จาก บริษัท อาร์ท ออฟ วันดี จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 11 รางวัล

 

1)            รางวัลละครยอดเยี่ยม

ê วันทอง

จาก บริษัท วันสามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê กระเช้าสีดา

จาก บริษัท วันสามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê เรือนร่มงิ้ว

จาก บริษัท อาร์ เอส เทเลวิชั่น จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 8

ê ตะวันตกดิน

จาก บริษัท อมรินทร์ เทเลวิชั่น จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

ê แม่เบี้ย

จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

 

2)            รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

ê คุณสันต์  ศรีแก้วหล่อ

จาก ละครเรื่อง วันทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณคฑาเทพ  ไทยวานิช

จาก ละครเรื่อง กระเช้าสีดา

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณก้องเกียรติ  โขมศิริ

จาก ละครเรื่อง เรื่อง Let's Fight Ghost คู่ไฟท์ไฝว้ผี

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

3)            รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

ê คุณดาวิกา  โฮร์เน่

จาก ละครเรื่อง วันทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณวรนุช  ภิรมย์ภักดี

จาก ละครเรื่อง กระเช้าสีดา

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณสาวิกา  ไชยเดช

จาก ละครเรื่อง ลวง ฆ่า ล่า รัก 

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

ê คุณจีรนันท์  มะโนแจ่ม

จาก ละครเรื่อง ตะวันตกดิน

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

ê คุณทิสานาฏ  ศรศึก

จาก ละครเรื่อง แม่เบี้ย

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

4)            รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

ê คุณณวัฒน์  กุลรัตนรักษ์

จาก ละครเรื่อง วันทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณชาคริต  แย้มนาม

จาก ละครเรื่อง วันทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณนิรุตติ์  ศิริจรรยา

จาก ละครเรื่อง TEA BOX ชายชรากับหมาบ้า

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê คุณเคลลี่  ธนะพัฒน์

จาก ละครเรื่อง เวราอาฆาต (The Retribution)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 8

ê คุณกันตพงศ์  บำรุงรักษ์

จาก ละครเรื่อง แม่เบี้ย

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

5)            รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

ê คุณเรวิญานันท์  ทาเกิด

จาก ละครเรื่อง วันทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณอัษฎาพร  สิริวัฒน์ธนกุล

จาก ละครเรื่อง กระเช้าสีดา

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณมรกต  แสงทวีป

จาก ละครเรื่อง ตะวันตกดิน

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

ê คุณคะนึงนิจ  จักรสมิทธานนท์

จาก ละครเรื่อง แม่เบี้ย

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

 

 

 

 

 

 

 

6)            รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

ê คุณจิรายุ  ตันตระกูล

จาก ละครเรื่อง กระเช้าสีดา

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê คุณวิทยา  วสุไกรไพศาล

จาก ละครเรื่อง เรือนร่มงิ้ว

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 8

ê คุณนิรุตติ์  ศิริจรรยา

จาก ละครเรื่อง ตะวันตกดิน

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34

ê คุณชนกันต์  พูนศิริวงศ์

จาก ละครเรื่อง หลงกลิ่นจันทน์

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

ê คุณณัฐพล  ไรยวงค์

จาก ละครเรื่อง ทางเสือผ่าน

ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 

 

7)            รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ê วันทอง

โดย คุณพิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê กระเช้าสีดา

โดย คุณศรุฑ สามงามแจ่ม

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê เรือนร่มงิ้ว

โดย คุณวรรณศร (วรรณมงคล คล่องเชิงศร)

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 8

ê Remember You คือเธอ

โดย คุณฐิติพงศ์ ใช้สติ / คุณสรเทพ เวศวงศ์ษาทิพย์ และคุณอานุภาพ อนุวงษ์สังข์

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

ê Let's Eat รักล้นพุง

โดย คุณวลัยลักษณ์ สมจินดา และ คุณธันยธรณ์ ศิวานุเคราะห์

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

 

 

 

 

 

 

8)            รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม

ê เพลง สองใจ

ขับร้องโดย : คุณดา  เอ็นโดรฟิน

จาก ละครเรื่อง วันทอง

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê เพลง พิง

ขับร้องโดย : คุณนนท์  ธนนท์

จาก ละครเรื่อง กระเช้าสีดา

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê เพลง ใครคิดถึง

ขับร้องโดย : คุณธงไชย  แมคอินไตย์

จาก ละครเรื่อง วิมานทราย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

9)            รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม

ê Club Friday The Series (คลับฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์)

จาก บริษัท เช้นจ์2561 จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê เป็นต่อ 2021

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê สุภาพบุรุษสุดซอย 2021

จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê Drama for All

จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

ê อังคารคลุมโปง เดอะ ซีรีส์

จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด

ออกอากาศทางช่อง GMM25

 

 

 

 

 

 

 

 

 

10)     รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม

ê ดงพญาเย็น

โดย คุณพรศิวะ พานิชปรีชา

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê วันทอง

โดย คุณจิรเดช  ทัศนศร

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê พระจันทร์แดง

โดย คุณจิรเดช  ทัศนศร

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

11)     รางวัลออกแบบคอมพิวเตอร์กราฟิกยอดเยี่ยม

ê ดงพญาเย็น

โดย กบาลใส อนิเมชั่น

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê วันทอง

โดย กบาลใส อนิเมชั่น

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê พระจันทร์แดง

โดย เซอร์เรียล สตูดิโอ

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

ê Let's Fight Ghost คู่ไฟท์ไฝว้ผี

โดย อาลาดิน ณ บางกอก จำกัด

ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

 

 

 

 

 

 

รางวัลประเภทละครและซีรีส์ แพลตฟอร์มออนไลน์ จำนวน 5 รางวัล

1)            รางวัลละคร และซีรีส์ยอดเยี่ยม

ê เดอะ เดบิวต์..อวสานไอดอล (The Debut)

จาก บริษัท เทนเซ็นต์ (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง WeTV

ê เล่ห์แค้น (The Revenge)

จาก บริษัท เทนเซ็นต์ (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง WeTV

ê แปลรักฉันด้วยใจเธอ Part 2 (I Promised You The Moon)

จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด และ บริษัท ไลน์ คอมพานี (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง LINE TV

ê เด็กใหม่ ซีซั่น2

จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม สตูดิโอส์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด

ออกอากาศทาง NETFLIX

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

2)            รางวัลบท Original ละคร และซีรีส์ยอดเยี่ยม

ê เดอะ เดบิวต์..อวสานไอดอล (The Debut)

จาก บริษัท เทนเซ็นต์ (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง WeTV

ê เล่ห์แค้น (The Revenge)

จาก บริษัท เทนเซ็นต์ (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง WeTV

ê แปลรักฉันด้วยใจเธอ Part 2 (I Promised You The Moon)

จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด และ บริษัท ไลน์ คอมพานี (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง LINE TV

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

3)            รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม (แพลตฟอร์มออนไลน์)

ê คุณชานน  สันตินธรกุล

จาก ละครเรื่อง เล่ห์แค้น (The Revenge)

ออกอากาศทาง WeTV

ê คุณพุฒิพงศ์  อัสสรัตนกุล

จาก ละครเรื่อง แปลรักฉันด้วยใจเธอ Part 2 (I Promised You The Moon)

ออกอากาศทาง LINE TV

ê คุณกฤษฏ์  อำนวยเดชกร

จาก ละครเรื่อง แปลรักฉันด้วยใจเธอ Part 2 (I Promised You The Moon)

ออกอากาศทาง LINE TV

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

4)            รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม (แพลตฟอร์มออนไลน์)

ê คุณณัฐสิทธิ์  โกฏิมนัสวนิชย์

จาก ละครเรื่อง เดอะ เดบิวต์..อวสานไอดอล (The Debut)

ออกอากาศทาง WeTV

ê คุณวรวุฒิ  นิยมทรัพย์

จาก ละครเรื่อง เล่ห์แค้น (The Revenge)

ออกอากาศทาง WeTV

ê คุณชัชชวิศ  เตชะรักษ์พงศ์

จาก ละครเรื่อง เล่ห์แค้น (The Revenge)

ออกอากาศทาง WeTV

ê คุณภัทร  เอกแสงกุล

จาก ละครเรื่อง เล่ห์แค้น (The Revenge)

ออกอากาศทาง WeTV

ê คุณโอบนิธิ  วิวรรธนวรางค์

จาก ละครเรื่อง แปลรักฉันด้วยใจเธอ Part 2 (I Promised You The Moon)

ออกอากาศทาง LINE TV

 

 

5)            รางวัล Drama Series of The Year

ê 7 Project

จาก บริษัทไอ-ฉีอี้ อินเตอร์เนชั่นแนล (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง iQIYI

ê เดอะ เดบิวต์..อวสานไอดอล (The Debut)

จาก บริษัท เทนเซ็นต์ (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง WeTV

ê เล่ห์แค้น (The Revenge)

จาก บริษัท เทนเซ็นต์ (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง WeTV

ê แปลรักฉันด้วยใจเธอ Part 2 (I Promised You The Moon)

จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด และ บริษัท ไลน์ คอมพานี (ประเทศไทย) จำกัด

ออกอากาศทาง LINE TV

หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

 

 

 

ไม่มีความคิดเห็น:

แสดงความคิดเห็น

Post Bottom Ad

Responsive Ads Here